กระดาน ถาม-ตอบ สำนักงานขนส่งจังหวัดพะเยา
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สอบถามหน่อยครับ

2 posters

Go down

สอบถามหน่อยครับ Empty สอบถามหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  milkjungtong Sun May 06, 2012 7:43 pm

คือผมมีรถตู้อยู่ อยากจะเปิดเส้นทางวิ่งรถตู้รับผู้โดยสาร(หรือเปิดคิวใหม่) จึงอยากทราบกฎระเบียบว่าควรทําอย่างไรบ้างติดต่อที่ไหนอะครับ ขอถามสัก 4 ข้อถ้ามีอะไรแนะนําเพิ่มเติมก็ขอบคุณมากๆครับ

1. จํากัดระยะทางการเดินรถไหมครับ
2. ทับเส้นทางเดินรถโดยสารประจําทางอยู่แล้วได้ไหมครับ
3. ค่าใช้จ่ายคราวๆด้วยครับ
4. ต้องซื้อสัมปทานไหมครับ (ถ้าเสียประมานเท่าไรครับ)

ขอบคุณมากครับ รบกวนด้วยนะครับ

(ถ้าผมถามผิดที่ก็ขอโทษด้วยนะครับเพราะไม่ทราบว่าจะสอบถามที่ไหน เข้ามาดูแล้วเห็น ตอบคําถามได้ระเอียดมากครับ อยากได้แบบระเอียดแบบนี้เลย)

milkjungtong

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอบถามหน่อยครับ Empty Re: สอบถามหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  Admin Tue May 08, 2012 7:00 pm

ในกรณีที่เดินรถในเขตจังหวัดพะเยา ให้ขออนุญาตที่สำนักงานขนส่งจังหวัดพะเยา ถ้าเป็นการเดินรถระหว่างจังหวัดต้องยื่นขอที่กรมการขนส่งทางบก(กรุงเทพฯ)ครับ
1. ไม่จํากัดระยะทางการเดินรถ แต่ขึ้นอยู่กับว่าเส้นทางที่จะวิ่งว่าอยู่ภายในเขตหรือนอกเขตครับ
2. ทับเส้นทางเดินรถโดยสารประจําทางอยู่แล้วไม่ได้ครับ ต้องขอเข้าร่วมประกอบการครับ
3. ค่าประกอบการขนส่งประจำทาง 7000 บาท/เส้นทางครับ
4. ไม่ใช่การซื้อสัมปทานครับ แต่เป็นการอนุญาตให้เดินรถมีอายุใบอนุญาต 7 ปี ครับ
เข้ามาหารือที่กลุ่มวิชาการขนส่ง โทร 054-431111 ครับ
Admin
Admin
Admin

https://pakpoom-bb-joke.thai-forum.net

สอบถามหน่อยครับ Empty Re: สอบถามหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  milkjungtong Tue May 08, 2012 8:49 pm

ขอบคุณมากครับสําหรับข้อมูลดีๆ

milkjungtong

ตั้งหัวข้อ  Admin Thu May 10, 2012 4:13 pm

ยินดีให้บริการ ขอบคุณที่ติดตามครับ
Admin
Admin
Admin

https://pakpoom-bb-joke.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics