กระดาน ถาม-ตอบ สำนักงานขนส่งจังหวัดพะเยา
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สอบถามเรื่องสมุดทะเบียนรถหายครับ

2 posters

Go down

สอบถามเรื่องสมุดทะเบียนรถหายครับ Empty สอบถามเรื่องสมุดทะเบียนรถหายครับ

ตั้งหัวข้อ  totti Wed Apr 17, 2013 5:34 pm

เป็นรถจักยานยนต์ จดทะเบียนที่ จ.พะเยา กำลังจะนำกลับ จ.นนทบุรี แต่ยังหาสมุดทะเบียนรถไม่เจอครับ

สามารถขอจุดสมุดทะเบียนรถใหม่ได้อย่างไรบ้างครับ ใช้เวลานานกี่วัน และมีความประสงค์ต้องการที่จะย้ายทะเบียนมาจังหวัดนนทบุรีด้วย

หมายเหตุ รถจดทะเบียนในนามนิติบุคคล

totti

ขึ้นไปข้างบน Go down

สอบถามเรื่องสมุดทะเบียนรถหายครับ Empty Re: สอบถามเรื่องสมุดทะเบียนรถหายครับ

ตั้งหัวข้อ  Admin Thu Apr 25, 2013 4:17 pm

ให้ยื่นคำขอใบแทนคู่มือฯพร้อมขอแจ้งย้ายไปนนทบุรี ที่สำนักงานขนส่งจังหวัดที่รถนั้นจดทะเบียนรถอยู่ โดยแนบหลักฐาน เช่นหนังสือรับรองนิติบุคคล สำเนาบัตรประจำตัวผู้มีอำนาจดำเนินการของนิติบุตตล และหนังสือมอบอำนาจ บัตรประจำตัวผู้รับมอบอำนาจ (ในกรณีไม่ได้มาเอง)
ระยะเวลาในการดำเนินการแล้วเสร็จไม่เกิน 1 วัน ติดต่อฝ่ายทะเบียนรถ โทร 054-481600 ครับ
Admin
Admin
Admin

https://pakpoom-bb-joke.thai-forum.net

สอบถามเรื่องสมุดทะเบียนรถหายครับ Empty Re: สอบถามเรื่องสมุดทะเบียนรถหายครับ

ตั้งหัวข้อ  totti Fri Apr 26, 2013 8:52 am

ขอบคุณมากครับ

totti

ขึ้นไปข้างบน