กระดาน ถาม-ตอบ สำนักงานขนส่งจังหวัดพะเยา
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บันทึกใบขับขี่..

2 posters

Go down

บันทึกใบขับขี่.. Empty บันทึกใบขับขี่..

ตั้งหัวข้อ  yasuaki82 Thu Aug 08, 2013 4:20 pm

ที่ขนส่งจังหวัดพะเยา สามารถออก ใบบันทึกใบขับขี่ได้มั้ยครับ?
(ทะเบียนบ้านผมอยู่พะเยาครับ)
พอดีผมอยู่ญี่ปุ่นแล้วจำเป็นต้องใช้ในการทำใบขับขี่ของที่ญี่ปุ่นอ่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

yasuaki82

ขึ้นไปข้างบน Go down

บันทึกใบขับขี่.. Empty Re: บันทึกใบขับขี่..

ตั้งหัวข้อ  Admin Sun Aug 11, 2013 10:50 am

ถ้าเป็นการขอคัดสำเนาต้นขั้วใบขับขี่ ต้องใช้
1.สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
2.สำเนาใบอนุญาตขับขี่
3.หนังสือมอบอำนาจ(ถ้าไม่มาดำเนินการด้วยตนเอง)
โดยจะต้องขอที่สำนักงานที่เคยขอมีใบอนุญาตขับขี่ครั้งแรก เช่น ขอที่สาขาอำเภอภูซางในครั้งแรก(ไม่ใช่การต่ออายุ) ก็ต้องไปขอที่สำนักงานขนส่งจังหวัดพะเยา สาขาอำเภอภูซาง หรือถ้าขอที่สำนักงานขนส่งจังหวัดพะเยา อ.เมือง ก็มาขอที่ อ.เมือง ได้เลยครับ

ถ้าเป็นการขอหนังสือรับรอง ใช้เอกสารเหมือนกรณีแรก แต่เพิ่มรูปถ่าย 1 นิ้ว 2 ใบ ครับ

ผมตอบคร่าวๆก่อนนะครับ อย่างไรก็ดี ขอให้สอบถามที่ฝ่ายใบอนุญาตขับรถ อีกครั้ง ในวันเวลาราชการนะครับ โทร 054-482090 หรือสอบถามมาทางเว็ปบอร์ดนี้อีกครั้ง จะมีเจ้าหน้าที่ที่รับผิดชอบโดยตรงคอยตอบครับ
Admin
Admin
Admin

https://pakpoom-bb-joke.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน